Njia zake hazitafutiki, au sivyo? Bwana wa ajabu ah, ni tamu vipi kumtumainia. Na hakika sure, mmekuwa na furaha usiku huu, nalipofungua tu mlango hapo muda mfupi uliopita na kusikia dada wakati akiimba huo wimbo wa zamani, endelea kushikilia saa moja zaidi tu, ulirudishia ukumbusho Wakati salangu ndogo wakati, wakati mwingine na kwenda katika viwanja vya kazi ya umisheni, naona mtafute Mungu kwanza hapo katika ubao huu wa kazi. Nakumbuka sana Davidson alichora hapo hapa miaka ishirini na mitano iliyopita, pande ule mwingine nadhani kuna utaishi wapi milele wazi, na papa hapa hapa palikuweko uh, mwanamke akisimani na Danieli katika tundu la simu. Jamani, mambo mengi yametendeka tangu wakati huo. Yapata saa kumi na moja adhuria leo nilipata simu ya mtu hatarini aliyetoka yapata maili thelathini au arobaini hapa nchini ya mwanamke aliyekuwa akifa. Ni rafiki mpendwa sana, mama ya George Kat. Nilijua kuwa kuna wahudumu wengi ambao wangeshikilia hadi nirudi. Hidit pia amekuwa mgonjwa sana, na tulipokuwa huko Bwana Mungu alijitokeza. Kata yuko mbali sana na kifo, na kwa hivyo tunashukuru kwa ajili ya hilo. Na sasa unakaribia wakati wa ibada ya ushirika hivi punde, na inadhani ni karibu saa sita watakapoanza mmeupa Does wakati wowote tu ambao tuta wangapi watakaopokea ushirika usiku huu, hebu tuone mikono yenu. hilo ni lo hilo ni ajabu All right. Ema, nataka kuna na, na uh, neno moja au mawili yow. Labda nitaweka saa yangu hapa kwa dakika uh, kama kumi na tano tutaanza ushirika nam wampenda, amin. Mmekuwa na wakati mkuu, sivyo? Bema, ikiwa uh, ikiwa hapa hawako uh, ndugu uh, Tom, uh, Thomas na nadakidi toka huko Ohio, nadhani wamekuja. Lo, hilo ni nzuri. nadhani liko kwenye kanda nami majua, wa hawavunduki moyo wao, wamebakisha siku chache tu wafikie miaka mia moja, lakini, lakini, lakini hilo ndilo unipa moyo ni kuona watu kama hawa. Kwanza, nami ni mzee, na kabla sijazaliwa wao walikuwa wakihubiri Injili, na ndipo nipo hapa mzee. Na ikiwa hawawezi kwenda nje na kupasa sauti zao, waopeleka chombo cha habari iliyonazo na kwenda toka hospitali moja hadi nyingine, nyumba kwa nyumba, wakihubiri Injili. Hilo ni nzuri ajabu. Amina. Afurahia hakika na pia wao wote waliotumainia ibada hizi na sasa nakumbuka, tutaitangaza saa Bwana akipenda, mara tu kanisa likamilikapo, ambapo wanadai itakuwa kama Februari kumi hivi na sisi Bwana akipenda, tunataka kuchukua siku zilizopungua nane ama kumi au labda majuma mawili kwa ajili ya hiyo mihuri saba ya Ufunuo na tuta watumia kadi wageni wetu wanaotoka hapa karibu toka hapa nyumbani, na tutawajulisha mapema sana, ili wakitaka kuhudhuria vema. Bila shaka tutafurahia kuwa nani hapa. Pengine Bwana atatupa onyesho la uwepo wake kama vile alipofanya wakati uliopita tulipomaliza kuhubiri zile nyakati saba za kanisa, anapotaka kumwombea mtu fulani. Nam nikumbuke mimi kila mara, kwa sababu ni mimi ndiye ninahitaji sana na ninaona haya kuchukua hizi dakika kumi ama kumi na tano hapa kunena uh, jambo fulani kidogo oh, kabla hatujaanza. Lakini hebu tuinamishe vichwa vyetu kwa muda mfupi. Bwana Yesu, o siku moja vita, vita kwisha na hapata kuwepo tena wagonjwa wa kuombewa, na hapata kuwepo tena wenye dhambi na ah, wa kutubu. Lakini Baba, wakati hii siku iko kama ilivyo, hebu tufanye kazi mradi tungali tuna nuru ya kufanyia kazi, kwa kuwa saa yaja ambapo hakuna mtu takayaweza kufanya kazi. Now, Sasa, so kwa dakika chache tu Bwana, uh, ningejisikia vibaya it, kama singefanya kazi na nalimaliza uh, mwaka huu bila kusema maneno mengine machache. Nisaidie Baba, naomba ili niseme kitu fulani ambacho kingetia ujasiri mioyoni mwa watu wake ili tutakapo uh, tutakapo hapa usiku huu baada ya kupokea ushirika nasi tutatambua kuwa katika ushirika hakuna nguo. Israeli walipokea ushirika mara ya kwanza tuko Misri, na kutembea miaka arobaini bila viatu vya kuraruka au nguo za kuchakaa, na kati ya watu milioni mbili hapakuwa na yeyote mnyonge miongoni mwao walipotoka jangwani. Bwana, hebu tukumbuke hilo usiku huu, tunapokaribia wakati huu mkuu. Twaomba katika jina la Yesu Kristo, amin. Kama ningelihubiri somo ambalo nilikuwa nimeandika li, lilokuwa naenda kulianza dhuhuri hii tungekuwa hapa hadi saa kumi na moja asubuhi, lakini nataka kusoma tu neno toka kwa, Asante, toka kwa Waefeso sura ya sita kifungu cha kumi na mbili na uh, kwa dakika choche sasa kujipa, uh, kujipa moyo. Maana kushindana kwetu uh, si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka, juu ya wakuu wa giza hili, juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho, pepo wabaya katika ulimwengu wa roho, uli roho. Nami ningependa like kupata hapo so, somo ndogo la uh, dakika kumi ama kumi na tano au fungu, samahani, uh, nataka kuliita shindano. Shindano ni jaribio la nguvu we, um, nasi well we ambao tuna jaribio uh, la nguvu. Walikuwa na Wahindi walikuwa wakiwasha moto na wangeweka watu kiasi fulani upande huu wa kamba na watu kiasi fulani upande huu mchezo wa kushindana kuputana kwa kamba uh, kushindana nguvu, wangali kokota kundi liloshindwa kupitia huo moto. Na sasa tunajua kuna mambo mengi nasi, uh, tungeweka haya juu yake kwa dakika chache ya kushindana, lakini nataka kunena kwa hizi dakika chache upesi kuhusu shindano kubwa ililoko, yani kati ya kanisa na shetani, hizo nguvu kuu za shetani. Nasi tunataka kunena kuhusu nguvu kuu za Mungu katika kanisa lake. Sasa ili shindano kuu limekuwa likiendelea kwa miaka mingi Lilianzia mbinguni na shetani, so akatupiliwa mbali hata duniani, ndiposa yeye akawa adui kwa watu wa Mungu. Na tangu hapo yeye ametumia nguvu zake zote, to to na ila zake kujaribu kuwavuta watu wa Mungu wapitie motoni au katika mioto yake. Nasi tunajua yule aliye na nguvu nyingi zaidi, God Mungu anazo naye Mungu alipowapa watu wake kitu kizuri zaidi ambacho angeweza kuwapa, uh, kushindana na shetani kilikuwa neno lake, kwa sababu neno ni Mungu. Nani, nani aliye na nguvu kumshinda Mungu? So kwa hivyo neno ni Mungu, nalo ndilo nguvu zetu Mungu katika kanisa huwa nguvu zake na kumvutia shetani aingie katika mioto yake that mwenyewe aliyoitengeneza na kuvutana kwaendelea. Sasa Yesu alisema katika Marko kumi na sita, katika jina langu watatoa pepo. Naam, najua huo ni msemo wa kale ambao watu uh, uh, kuna msemo wa kale kuwa that nao sio wa kale sana hata hivi watu hawaamini katika pepo siku hizi, lakini jambo la kufanya nionavyo mimi and, ni kumjua adui e wako, wako na amjue adui wako na ujitayarishe kwa shindano ambalo utakuwa nalo mkutana mkutanapo, kwa sababu utakabiliana uh, naye na namjue um ujue zake, ujue nguvu zake so zilivyo ni posa Ujizoeze kwa ajili ya hili shindano utakapokabiliana uh, naye, kwa kuwa kuna jambo moja dhahiri, utakapokabiliana naye kwa hivyo, ujizoeze kwa ajili ya shindano hilo. Sasa kujitayarisha kwa ajili ya shindano ni kama tu mwanandondi adui uh, wake, wake ambaye atakutana naye nje huko katika shindano wapigane mwana ndondi kweli kweli, kila mara hujua na kumchunguza mpinzani wake, yeye uchunguza kupigana kwake, ajua anakopenda kupiga makonde, uinama mbele, ujitupa nyuma kupigana kwa mkono wa kulia ama kushoto, yeye huchunguza haya yote na ndipo. Ikiwa yeye ni mpiganaji mzuri mwerevu, yeye hujizoezea mwanandondi mwenziwe ambaye atapigana kama tu mpinzani wake, kwa maana atajua kupigana kwake kwote afikapo mahali pale. Nami nafikiri hilo ni jambo mbora sana, kwa kwisha kufanya hilo ni nzuri. Sasa kama wataka kuanza mazoezi Anza na Yohana tatu kumi na sita, ile amri kuu. Anzia hapo hapo, na hicho nacho uh, kitakuingiza jukwani, na ndipo ujizoeze uh, uh, uh, well, makonde punch ya mwisho. Because, kwa sababu la kubidi uh, kuyatumia, kila mtu ajue hilo, lazima upate mazoezi ya kumpiga, kumpiga, kumpiga adui wako kila mara, Mungu hutumia neno lake. Lazima tukumbuke kuwa Mungu hutumia neno lake kumshinda adui wake. Kama Mungu angaliwazia au angaliwapa watu wake chochote bora zaidi cha kushinda adui, yeye angaliwafanyia hivyo. Kwa hivyo kama uh, nimekuwa nikisema kila mara, Mungu akatapa shauri hilo, ndilo bora zaidi ililop. Hawezi kamwe kubadili shauri lake, so kwa hiyo shauri la kwanza Mungu alilowapa watu wake katika bustani ya Edeni kushinda adui ilikuwa neno lake, pingwa na neno lake na sasa adui atachunguza maarifa yetu ya kupigana na neno. Naam, shetani alijifunza hayo kikamilifu sana, hata alipomjia Hawa, yeye alikuwa na zile zile hila nzuri sana za vita ambazo yeye angeweza kutumia amshinde, na hizo zilikuwa uh, kuhojiana na neno. Sasa hauhitaji kamwe kuhojiana na la Mungu, liamini tu. Don't usijaribu kulifafanua, usijaribu kuliwazia, hasa hauwezi kumwazia Mungu. So kwa hivyo Mungu ni neno God God word, nalo limewekwa tu liaminiwe, nalo ni nguvu yetu. Likubali word, tu neno, nakila mtu ajua mbegu; mbegu katika ardhi mbora itazaa ile ya aina yake, basi lazima tulishike tu neno sasa Hawa akaanza kusimama atoe hoja zake. Wakati yeye yeye alipo uh, nukulia neno, walisema usile kwa maana siku utakapokula siku hiyo tutakufa. Na shetani hakukataa aliyoyasema yeye, alisema bila shaka hiyo ni kweli, lakini yeye alisema waona wahitaji nuru nyingine mpya, kitu fulani tofauti kidogo na hicho Mungu alichosema na ukifanya hivyo utakuwa mrefu kidogo zaidi, macho yako yatafunguliwa. Lakini yeye alisema, Mungu alisema tu alikufa. Yeye alisema, ah, hakika. Unaona hapo wanakuja umbali huo tu, hakika hamtakufa. Lakini Mungu alisema mngekufa, na hilo latosha, na hilo likashinda hayo mashindano ya kuvutana kwa kamba wakati huo, na kuvuta uzao wote wa mwanadamu mautini, kwa sababu hawa alisikiza hoja dhidi ya neno la Mungu. Sasa ni aibu kwamba alifanya hivyo, lakini eh, pita bali. Sasa tungali tumekingwa na huo upatanisho uliofanywa eh, katika Kristo Yesu, twajua hilo walitupa kinga bora zaidi. Itumaini tu kwa urahisi neno lake. Najua na wengi wanasema siku hizi kuwa hakuna kitu kama Shetani. Uh, wanaamini kuwa uh, ni wazo tu. Wanaamini hilo, na kuna watu wanaoamini hilo uh, ku, kuwa Roho Mtakatifu ni wazo nzuri na eti shetani ni wazo mbaya. Lakini ukichunguza Bibilia inaponena kuhusu Roho Mtakatifu, e yeye alisema huyo Roho Mtakatifu ajapo, na huyo ni neno la kumtaja mtu, unaona. Kwa hivyo huyo huyo, huyo, huyo ni nafsi And the devil is a na shetani ni nafsi, na are pepo ni nafsi, naam au ni pepo, they're they're, na huja kwa njia nyingi. Ni wao udai ni wazo la mtindo wa kale. Mmoja alikuwa akibishana nami majuma machache aliyopita, yeye alisema wajua ufanyacho wewe, huyafanya mawazo ya watu hao, ya wazo kitu fulani, waambie hapo kitu hicho ni baliko la mawazo. I nilikutana na jambo lile lile huko India wakati mmoja, wakati hawa watu watakatifu walipokuwepo pale, tulikuwa na naamini umati mkubwa niliyowahi kubiria katika umati mmoja mkuu, wakiwemo watu nusu milioni. Uh, nami nililipata kwa upambanuzi katika roho uh, na wangeona Roho Mtakatifu akiwaita watu na kuwaita kule katika ule umati na kuwaambia mambo mbalimbali mbali, na kushika mawazo yao. Hao watawala wa Kihindi na watu watakatifu walisema, yeye anasoma mawazo yao. Kwa hivyo, kwa muda mfupi, watu kama watano ama sita hivi walikuwa wamepita katika huo mstari wa maombi, na mtu aliyekuwa kipovu akaja, naye alikuwa kipovu kabisa macho yake yalikuwa meupe kama ili shati langu. Namilisema sasa, hapa kuna kipofu yeyote? aweza kuona yeye yu kipofu e. Na nikasema kama ningaliweza ni kumsaidia ningefanya hivyo, lakini njia tu ambapo ningemsaidia ni kupitia kwa kipawa labda, so kwa kusema kitu fulani alichotenda, na hilo lingeleta wazo kuwa ikiwa Mungu no anayejua yale done. Huyu ametenda, yeye bila shaka angejua kile atakachotenda. So, kwa hivyo nilisema said, nah, sasa nikimtazama yeye nikasema eh, sasa ni mwabudu ujua amekuwa kipovu kwa miaka ishirini. Mkalimani alipoyanena haya yalikuwa sahihi. Nalisema yeye ameoa, yeye mkewe ni mdogo, naye ana wana wawili, mmoja wa umri wa miaka saba hivi na mwingine tisa. Hiyo ilikuwa sahihi hasa. Nikayataja majina yao yalivyokuwa ipo huko katika umati, watu walipokuwa kukaja lile it, wimbi ni mafikira ni kitu fulani kama hicho cha, cha kusoma mawazo yao, nipoteka wazo are... Bwana, ukinisaidia tu na nahitaji msaada wako Bwana, watu hawa wanalinganisha haya na uwezo wa kushirikiana mawazo nayo, sivyo? Nawe wajua hivyo Bwana. Hata sasa ningewapa maandiko ambayo Yesu alisema yeye hakufanya chochote hadi baba yake alipomwonyesha. Ndipo nilipogeuka na kumtazama mtu huyo tena, nikamwona yeye juu kidogo hapa katika on, akiwa na macho mazuri tu kama nilivyo nayo ikawaza, huu ndiyo wakati. Nikasema, huyu mtu ni mwabudu jua. Sasa naye amekuwa kipofu. Nikasema sasa, ile kuna mashehe wa Muhammad na kuna wale wale maimamu washite jane na dini aina mbalimbali, but mtu huyu sasa anataka aweze kuona tena. Sasa ningesema kuwa yeye ye, ye, aliabudu kiumbe badala ya Muumba, ni hilo pia lakini. Tumeketi hapa usiku huu, nilisema nasi tumekuwa leo. Nilikaribishwa katika hekalo la James ambako zilikuwemo dini mbalimbali kumi na saba, kunioji na zozote zikimpinga Kristo, kila mmoja na nilisema sasa, nani wengi weni mlikuwa huko hasa ikiwa Kristo alikosea, basi mtu huyu anataka awe sawa. Bila shaka, Mungu wa viumbe aliyeumba dunia atakuwa ndiye pekee atakayeweza kumfanya aone ni nzuri. Nikasema, sasa ikiwa mmoja wenu enyi watu Islamu, hapa ndiyo dini kuu ya zote, kiwa shee wa Kiislamu aweza kuja hapa na kumfanya aone tena, basi nitafuata Uislamu. Au ikiwa kasisi wa kibuza aweze kuja na kumfanya aone tena, na yule Mungu aliyemuumba, yule Mungu, Mungu wa mtu fulani aliyeko mahali fulani, kwa sababu lazima aweko. Hatuwezi kuwa na kiumbe pasipokuwa nam muumba hatahitajika aumbe kuona katika macho yake. Yeye amekuwa kipovu kwa miaka ishirini eh, tokana na kutazama jua, akidhani atakwenda mbinguni akifanya hivi. Mtu huyu alifanya hayo kwa kutokujua. Isema je, ninyi makasisi wa Kibudha mngefanyaje? Mngebadili tu njia yake ya kuwazia, mngesema yeye amekosea huwaabudu wow. mizimu yao ena, alisema sasa madania yeye alikuwa hivyo. Mngesema yeye alikosea, lakini mngefanyaje kubadili wangu. njia ya kuwaza kwake? Nikasema ni Waislamu, mngefanyaje? Mngebadili njia ya kuwaza kwake? <laughs> Washiite na James na kadhalika, kubadili njia ya kuwaza nisema na kitu kama nchi ya Amerika no, as okay. Wamethodisti wote wanataka kuwafanya Wabatisti wote wawe Wamethodisti na wapentekoste wanataka kuwachukua wamethodist wote na kuwafanya wapentekoste. Ni badilisho la wazo, lakini hilo silo tulonena juu yake. Tunanena kuhusu Mungu aliyemuumba, na nikasema hakika muumbaji angenena, na sasa singesema hayo kama ono hilo alingekuweko hasha. Kwa vyo vyote, sasa nilisema, sasa ikiwa yule mmoja tumwache yeye Mungu not. na aje ampe kuona kwake. Nikasema asa namuhimiza shehe yeyote au mtawala au mtu mtakatifu au mtu wawayote aje ampe kuona kwake, nani nitafuata na filosofia country. yako utakuwa umejipatia mvuasi. Hao walikuwa watu walitulivu sana niliowahi kuwasikia. Naona hakuna yeyote aliyefanya hivyo. Nami nikasema, mbona mmenyamaza sana hivyo? Nikasema sa, sababu yake ni eh, kwa maana hamwezi kulifanya wala hata nami. Pia ni Mungu wa mbinguni aliyemfufua mwana Yesu Kristo, ambaye sisi tu watumishi wake. Sasa hivi amenionyesha on kuwa mtu huyu atapokea kuona kwake. Nilisema sasa ikiwa hivyo sivyo basi mwaweza kulifukuza indi lakini, ikiwa ndivyo, kila mmoja wenu anapaswa kumpa Yesu Kristo maisha yake. Ingetaka kuwaulizeni ni wangapi walioko hapa watakaompa Kristo maisha yao, ikiwa mtu huyu atapokea kuona kwake. Kunawaona makasisi wenu, hakuna yote anayekuja hapa. Mbona hawaji? Ikiwa wamewaambia kuwa dini zao ni kubwa na kuu sana, mbona mtu haji na kusema kitu fulani? Una yote aliyekuja nasema, basi ninyi watu mlioko hapa nje, nikiona mtu huyu aliye kipovu anayesimama hapa, na hapo daktari akaja nakuchunguza macho yake katika kichwa chake na kusema yeye yu kipovu. Kwa hivyo nilisema hakika yeye yu kipofu, ili nilisema, ikiwana, ikiwa Mungu atampa kuona kwake, ni wangapi wenu mtakao mtumikia Yesu Kristo? Na kwa umbali niliweza kuona bahari ya mikono nyeusi Kamlieukia mtu huyo na kusema Bwana Yesu, hebu nahijulikani kuwa wewe ni Mungu. Mtu huyo akalikumbatia shingoni, na hapo alikuwepo mea wa mji wa Bombay ameketi pale, akamkumbatia shingoni akiona vizuri kama mtu yeyote awezake kuona it? nini ni ni nguvu halisi. God is God. Mungu ni Mungu na shetani ni shetani. Ndiwaamini shetani, nilipoanza kwanza, nilikabiliana naye uso kwa uso kila siku. Usiniambie hakuna shetani kwa sababu najua vizuri zaidi. To... ni lazima kupigana naye kila siku, so kwa hivyo najua kuna, kuna shetani. Ni lazima upate mazoezi ukutanapo naye, si mazoezi, si ya kusoma mawazo, si mazoezi ya elimu, lakini mazoezi ya Roho Mtakatifu. Oh, Roho za Mungu katika neno lake, ulifanya lidhihirike juu ya adui wako. Lo, yeye juu mkatili vipi? Jinsi ningependa kusimama hapa sasa na kushikilia hilo. Nirudi katika Biblia na kukuonyesha mtu huko nyuma aliyekutana nalo uso kwa uso. Jinsi katika shindano dhidi ya adui walijikinga kwa neno la Mungu. Nuhu alipata ujuzi wa hilo. Naye alijua kuwa Mungu alimwambia itanyesha, na shindani likawaka moto baina ya sayansi na nanga. Mungu sayansi yasema haiwezi kunyesha, Mungu alisema itanyesha. Amin, jambo kama hilo lipo, itatendeka, itatendeka. Kuna pepo, lakini Yesu aliwatoa yalilipa Kaisa lake mamlaka ya kufanya hivyo. Ni pepo katika jina langu, yaliwatoa pepo saba atoka kwa mwanamke mrembo. Siku moja ay, alisema pepo mchafu anatoka kwa mtu huyo, utembea katika mahali pakavu, akirudi tena basi, huja na pepo wengine saba pamoja naye. Sasa hilo naonyesha kuwa ikiwa mtu huyo alitolewa pepo, kulikuwemo kisu fulani ndani yake kilichomtoka pepo, alikuwa ametoka. Sasa pepo alipotoka hapo, Mungu hilo lampa Mungu na nafasi na ya kuingia. Kwa hivyo, aondokapo umruhusu Roho Mtakatifu kuingia, usiachie tu hapo, lakini ukitubu dhambi zako tu na kuendelea ndipo utakuwa mbaya zaidi ya ulivyowahi kuwa. Lakini fanya mahali hapo ambapo shetani aliishi wakati mmoja na kupamiliki, kafanye pa pajaze na Roho Mtakatifu wa Mungu, na ndipo utakuwa na nguvu za neno la Mungu ndani yako zikidhihirishwa, na ukatoe pepo. Shindano linaendelea duruza, jioni zinang'aa. Roho Mtakatifu wa Mungu yuko hapa na sasa. Imebaki kama karibu dakika tatu hivi hadi wakati ambapo vilimbi zitapigwa it na itakuwa usiku wa manane. Tuondoke hapa katika jengo hili, our tukienda mahali petu mbali mbali na nyumbani mwetu na kukutana nje na kukabiliana na ulimwengu. Tusienende kama tulivyokuwa katika nyakati zilizopita. Hebu na tuenende katika nguvu za kufuka kwake, na tuenende katika jina la Yesu Kristo, tukiwa na bendera iliyoinuliwa juu, na tukiwa na imani katika neno lake, kushika huo upanga ukataa kuwili, tukiwa na anga na silaha zote za Mungu kukabiliana na adui, sababu yeye anajiimarisha na kuwa na nguvu kuu kila siku. Kama yule huyu adui anapokuja kama mafuriko, roho wa Mungu humwinulia kiwango dhidi ya. Kama tumefika mwisho wa mambo haya ambayo sisi na siri za Mungu zimetimizwa kwetu, tatarajia nguvu zaidi, nguvu za kunyakuliwa, kukabiliana na nguvu mbaya zaidi ambazo zilinyakua kanisa na kulipeleka utukufuni. Lazima tuwe nazo na tuingie katika mwaka wa moja mia tisa sitini na tatu tukiwa na mwito wa mashindano. Kama sisi ni watumishi wa Mungu waishie na kama Shadraka, Meshaki na Abednego wa zamani, hatuta sujudu pepo wa ulimwengu huu na kugairi vitu hivi tulivyonena kuvihusu. Lakini hebu tujitahidi vitani, isikia siku wa leo tunaposikiza hizo filimbi kitu fulani, kama Daudi alivyofanya usiku huo wenye joto na kuogovya, alipolala hapo chini ya vichaka vya mifosadi na adui hakamamusha. Kulikuwa wakati wa jinsi gani kwa Daudi? Wakati wa jinsi gani yeye alipolala hapo, yeye hakujua na kutenda hakujua haende na nini, kwa sababu yeye alijua adui ni wengi, lakini hapo hapo akasikia kama sauti ya upepo ukipitia juu ya vile vichaka, naye alijua Mungu alimtangulia, naye akaenda vitani. Nasikia kitu kama hicho usiku huu, baada ya ujumbe wa usiku uliopita. Niko katika wakati wa giza sana niliowahi kuwa na maishani mwangu, a kamaisaa kanuni baada ya kuona hawa malaika hii ni mtu mwenye midomo mchafu, nami nakaa <coughs> kati ya watu wenye midomo mchafu. Uh, lakini sikieni, mimi uh, mi, mi, ni lazima nikabiliane uh, uh, nayo uh, siku moja uh, na uh, jambo uh, ni kwamba uh, nangoja kusikia like hiyo ikivuma uh, katika vichaka uh, uh, uh, vya mifosadi aenda kukabiliana naodi popote uh, alipo. Mungu tusaidie. Na sasa nadhani imebaki dakika moja kufika usiku wa manane. Na mwaka wa elfu yes. Moja mia tisa sitini na mbili pamoja na yake yote, na yapita, na yapite. Tusimame sasa, kila mmoja wetu, shindano laendelea. Kila mmoja wenu, Paulo alisema nikiya sahau yaliyo nyuma, makosa ya mwaka uliyopita nakaza mwendo niifikilie mende ya thawabu ya mwito mkuu. Mkosa yangu yote niliyoyatenda miaka hiyo yote, nisamehe hayo Mungu, nisamehe kabisa, nisameheni, na huduma ambayo nilikosea kwayo, najisikia Mungu, nisamehe hai kabisa, nisameheni makosa yangu, Amen. nitakaza mwendo nifikirie mende ya thawabu ya mwito mkuu katika Kristo Yesu ya kesho sijui, lakini namjua yeye aliye na ya mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na tatu. Hebu tuinie mikono yetu kwa Mungu sasa na tuombe kipendavyo, tunapoungana na, na kumwomba Mungu akatusaidie kote katika huu mwaka. Baba mbinguni, tunaposimama hapa, mawazo mengi yanapokufa mioyoni mwetu na makosa yetu ya mwaka uliopita, na tunapokaribia kifo cha mwaka elfu moja mia tisa sitini na mbili na kuzaliwa kwa mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu E hey, Mungu na tuwe hatua moja juu gazini, hata tuwezi kumwona Yesu na mpango wa na kila mmoja hapa, Bwana, katika maombi. Wakati mwaka mzee unapokuva na kuzaliwa upya kwa mwaka mpya kunaoingia, hebu dhambi za yule mtu wa kale na kutuamini zive mioyoni mwetu, na kuzaliwa upya kuingie pamoja na mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu kama uvumi na up, wa upepo wa nguvu ambao waweza kuzijaza nafsi zetu na kutufanya viumbe vipya katika Kristo. Utufanye watumishi wanaostahili, tusamehe aliyopita, tubarikie ya usa, tuongoze eh, Bwana Mungu, kwa mkono wako wa nguvu. Jehova, wabariki wa huduma hawa hapa, bariki washiriki wote, wageni wote, uwe pamoja nasi Bwana sisi watumishi wako nasi twajitolea so kabisa kwako kwa huu mwaka wa alfu moja mia tisa sitini na tatu. uzaruo wako, wahumaka, wako zi, tawale maishani mwetu na fusini mwetu saidie Mungu tusamee na utusaidie twaone. Wainue watu wodari wainue wanajeshi wodari wa imani ua mwaka huu Bwana hiyo maana iliyopishwa kuwa mwamba ulio chini ya mwamba ili tuweze kuona mpango wa Mungu kufunika piramidi ya maisha yetu. Bwana, weka jiwe la kifuniko Kristo Yesu juu ya kila mmoja wetu, na hizi baraka zake kuu na ajabu takatifu ziwe juu yetu sote, na moto wa Roho Mtakatifu uje juu yetu na nguvu za ufufuo zidhihirishwe. Mungu, jinsi tunavyokushukuru usiku huu. Sisi gonna... tu wako to twajitolea uh, kwa vyovyote kwako. Niendapo huko sijui wapi au vipi au kipi nitakachofanya, nakutumainia wewe Mwenyezi Mungu kwamba utaniongoza mtumishi wako nisiyefaa, ili nitumiwe kwa heshima na kwa utukufu wa Mwenyezi. Tujalie hayo baa, pokea our... our... maombi yetu Rhonya wagonjwa na wanaoteseka kiroho na kimwili, ki pia Unmigous na utufanya watumishi wake. Uh, sisi ni udongo, nawe mpinyanzi, tufinyage kila mmoja wetu upendavyo wewe, ili tuunganike pamoja na Kristo Yesu kama washiriki wa mwili wake. sana Baba Mungu kushukuru kwa dhamana hii ya huu mwaka mpya ambayo yatutuma nje na matumaini na kwa faraja ya kujua kuwa kupitia kwa kunena haya maneno kwa watu hawa ambao hawakujua na kuwa ujumbe huu ni kweli, nawe watu shauri tushikilie, tafanya yote tujuayo, Bwana, kukushikilia wewe na neno lako. Tupokee katika jina lake yeye aliyetufundisha sote kuwa yatupaza kuomba hivi: Baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako na uje, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni, tupe leo riziki yetu utusamee yetu situnasi deni zetu kama sisi nasi tuwasameevyo wadeni wetu na usitutie majaribuni lakini utuokoe na yule mwovu, kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu hata milele. Amin. Bwana awabariki na kuwatunza, lakini wale sasa ambao hawana budi kwenda nyumbani kwao, sasa dakika tano zimepita. Ni dakika tano katika mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na tatu. Sasa Mungu awabariki. Na nanyi eh, mnaotaka kubaki kwa ajili ya ushirika mmekaribishwa kubaki, tutafurahia kuwa nanyi. Si ushirika wa faragani, ni kwa kila mwamini aliye katika ushirika wa Kristo akaribishwa kuketi na kupokea ushirika pamoja nasi. Kwa na sababu ya kufanya hivyo ni kwamba hili ndilo jambo la kwanza. Tunaanza safari na Israeli, kabla hajaanza safari yao walimchinja mwanakondoo na kula mboga chungu na kuanza safari yao. Amenyewaza hili lafaa jinsi gani? Usiku huu mwanakondoo amechinjwa, ametayarishwa ila ile karamu, na ni usiku wa manane. Hapo ndipo walipomla, mwajua, usiku wa manane. Kwa hivyo, hebu nasi ninyi mnaotaka kubaki nasi na kujitayarisha kwa safari ijayo iliyoko mbele, tutafurahia kuwa nanyi. Mungu awabariki na nini. Ambayo hamna budi kuondoka sasa, mwaweza kuenda nyumbani kwenu, na Mungu awe nanyi atakapokutana nanyi tena. Amen. Wengine wenu maweza kuketi ndiposa, uh, tuanze ushirika ile. Dada ata vema, bwana Tuimbe tena, alizungoja mwajua, kwa ajili ya wale wanaoondoka, huenda ikatulia. Na tena hili ni jambo lenye uchaji sana. Nitasoma kitu fulani toka maandiko hapa sasa hivi ambacho ni kizuri sana sana sana. Sasa eh, hebu na tuimbe tena. wa mbinguni tuna furaha zaidi eh, kuwa tumegundua kwamba hilo ni kweli katika wakati wetu ulio na giza zaidi, au kupitia katika nuru, yeye hatupunguki wala kutukana. Tuna furaha kwa hilo, kuwa tunalo tumaini letu, halijajengwa kwa chochote ila juu ya damu yake Yesu na haki yake natumaini, Bwana, no si sifa za ulimwengu huu natumaini, hatudhubuti wa kutegemea mwili reen. hata uwe mzuri. But vipi mbali, tunategemea kabisa jina la Yesu. Jinsi tunavyokushukuru Baba about... Sasa tutakaribia kushiriki katika mojawapo wa ile eh, mojawapo ya maagizo ya kawaida uliotuachia mmoja <laughs> wayo ni ubatizo, nyingine ni ushirika na inayofuata ni kutoadana na miguu oh <laughs> E Mungu, twaingia katika unyenyekevu tukijua kuwa huyu mwanakondoo ni mwanakondoo hapa. Sasa ile uh, safari ndevu ya jangwani ilikuwa tu mbele ya watoto hao. Ile damu lazima iwekwe kwanza kwenye kizingiti cha mlango kabla mwanakondoo wa Pasaka hajaliwa. Mungu, chunguza mioyo yetu sasa. Je, ile damu iko humo Bwana ama haimu? Tuomba kuwa utaiweka sasa hivi kiondoa dhambi zetu na kuzifunika nazo zikatengwe nasi Bwana dhambi za ulimwengu huu ili tuwe watakatifu na wanaostahili kukabidhiwa na baba yetu sasa tunapokuja kula ule ule mwili wa damu iliyomwagwa ya mwana mwanakondoo wetu mwana wa mungu, wa mungu mwokozi wetu unguza mioyo yetu tunaposoma baba na ndipo utufanye tuwe wako wewe wakuwa we in... tuomba katika jina la mwanakondoo Yesu Kristo katika kitabu cha cha Wakorintho sura ya kumi na moja nataka kusoma vifungu vichache kuanzia kifungu cha ishirini na tatu. Nasoma haya, Paul, ni Paulo akinena na kanisa la Wakorintho. Kwa maana mimi nalipokea kwa Bwana niliyowapa ninyi, ya kuwa Bwana Yesu siku ile aliyotolewa alitoa mkate naye akishaa kushukuru akaomega, akasema e, twani mle, ndiyo huu ndiyo mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi so hivi baada ya kula akatoa kikombe akasema, lakini baada ya kula sameheni, hebu nirudie tena. Na vivi hivi baada ya kula akitoa kikombe akisema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu. Fanyeni hivi kwa ukumbusho, kila mnywapo kwa ukumbusho wangu. Ana kila mwapo wa mkate huu na kukinywa kikombe hiki, mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi eh, kila aulaye mkate huo nakukinywia kikombe hicho cha Bwana isipostahili atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu ajioji mwenyewe, na hivyo aule mkate akukinywia kikombe. Maana alaye na kunywa hula na kunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokupambanua ule mwili. Sababu hiyo, wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, na watu kadha wamelala. Lakini kama tungejipambanua nafsi zetu, hatungehukumiwa. Ila tuhukumiwapo, twarudiwa na Bwana, isiye ikatupasa adhabu pamoja na dunia. Kwa hivyo, ndugu zangu, mkutanikapo, mpate kula. Mgojani wakiwa na njaa, na ale nyumbani kwake, pate kukutanika kwa hukumu iliyosalia. Ni nijapo nitayatengeneza. Nawaza kuhusu huu kuwa wakati wa kicho sana. Imeandikwa pia kuwa wakati meza ya Bwana ilipoandaliwa kwa mara ya kwanza na kutaradana miguu, ambako hatutofanya usiku huu kwa sababu hatuna maji. Maji yote yamekatwa na hatukuwa hata na vifaa vya mahali pa haja usiku huu, kwa sababu iliwabidi wakayaunganisha pamoja vizuri walivyoweza, ili tuwe na ibada hii usiku huu, izizafanya jinsi walivyofanya. Inasema, naamini Luka alieleza kuwa walipokwisha kuimba wakatoka nje. Lakini mwajua hili linachowakilisha, je? Yeah, mwajua mwanzoni wakati hili agizo lilipopewa Israeli huko Misri, walikuwa njiani kuelekea nchi ya ahadi, na hivyo ndivyo tujisikiavyo usiku huu, kuwa njiani kwenda nchi ya ahadi, na safari hiyo iko mbele yetu. Na walikuwa na ishara kuwa malaika wa mauti alipopita kuwa lazima kuwe na damu mlangoni, la sivyo mwana wa kwanza au mtoto wa kwanza angekufa katika nyumba hiyo. Wazo lilikuwa na maana yake halisi, ilikuwa kwanza weka damu ye nitambua jinsi Paulo alivyoiweka hapa juu, yeyote akila isivyostahili yeye hula na kunywa hukumu yake kwa kutokupambanua mwili wa Bwana, ambayo yamaanisha kitu kile kile. Hayo mauti, mauti ya kiroho inakalia juu ya mtu ambaye uh, anashiriki meza ya bwana isiyostahili. Hilo lingekuwa kunywa pombe na kuendelea kutenda yasiyofaa na kuishi kama ulimwengu na kuja katika meza ya Bwana. Haitupasi kufanya hivyo. Sasa hebu tuoshe mioyo yetu na kuosha mikono yetu kwa na mawazo yetu kutoka kwa mawazo maovu, pasi kuja katika meza ya Bwana kwa unyenyekevu na utakatifu, kwa maana tunajua kuwa tunaunganishwa pamoja, yes na dhabihu yetu Yesu Kristo ambaye ndiye uokovu pekee. Na sasa usiku huu jinsi tutakavyofanya hili ni mmoja wa wazee asimame hapa, ndugu Zebo, nami nafikiri ndugu Zebo, usiku huu kama ungeitana toka kwenye jukwaa kwanza, ili watu hawa waje wautunge mstari wa, uh, wako wa kwanza hapa jukwaani, ukipenda. Sasa Izebu atawaongoza katika dakika chache, mara tu tunapobariki ushirika huu, na huu mkate wa kosha uliookwa na Mkristo haujatiwa chachu, na mkitazama mkiweka mdomoni, si laini ni kama kuwa mchungu ulikunjwa kunjwa na kuvunjwa ulioungamanishwa. Hilo la maanisha mwili wa Bwana Yesu uliovunjwa, kuungamanishwa. Lo, inapowaza ili moyo wangu waonekana kama unaruka pigo moja inapowaza kuwa yeye aliungamanishwa na kujeruhiwa na kupigwa, mwana wa Mungu asiye hatia. Je, wajua sababu ya yeye kufanya hivyo? Kwa sababu mimi nilikuwa na hatia, na hatia naye akawa mimi mwenye dhambi ili mimi kwa dhabihu yake niweze kufanishwa naye mwana wa Mungu. Dhabihu jinsi gani! Inamishe vichwa vyetu. Mungu mtakatifu sana, kwamba nashika katika saani hii ya chuma usiku huu huu mkate unawakilisha mwili wa Bwana uliovunjwa, ukaungamanishwa, ukachubuliwa, ukapigwa ajili ya nabii alipopaza sauti, alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, alichubuliwa kwa ajili ya maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kupigwa kwake sisi tumepona. Jinsi tunavyokumbuka uh, hilo Bwana inapojifunganisha, kwa hiyo dhabihu usiku huu na makutano hawa vivyo hivyo pia Bwana, katika tabihu na tukumbuke Bwana wetu, mauti yake na mapigo yake na yale yote aliyopitia kwa ajili yetu. Tunapokula mkate huu kwa vinywa vyetu, Mungu sisi watu watu wasio stahili hatufai kwa kitu kitakatifu kama hiki. Kwa hivyo, ruhusu utakatifu wako Bwana, uwepo wako na damu yako vioshe mioyo yetu na tunapopokea na tukusudia kilini mwetu kumtumikia yeye mchana usiku, siku zote za maisha yetu. Sasa takasa mkate huu kwa matumizi yake, tunaomba katika jina la Yesu, amina. Nami nimeshikilia hiki mkononi mwangu kwa miaka ya thelathini yapata miaka thelathini na mitatu ya huduma niyomtumikia Bwana wangu na mimi, nami najionea haibu, lakini na wazi ningefanya, ningefanyaje kama ningelikuwa na matone mawili ya damu yake halisi mkononi mwangu usiku huu? Ningefanyaje naye? Lakini mwajua nimekuwa nalo mkononi mwangu usiku huu. Machoni pake iliyokuu zaidi ununuzi wa damu yake, kanisa lake. Kwa hivyo vishikapo hiki na maji haya ya hizi zabibu, nawaza kuhusu hilo. Naye alisema sitakunywa tena kabisa uzao wa mzabibu, hata siku ile nitakapounywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Ipo sana sa kuwa baada ya vita vya dhambi kuisha kitu cha kwanza tutakachofanya mara tu tutakapofika kule ng'ambo ya pili union, ni kushiriki ushirika, ile meza ya Bwana. Na hebu tuinamishe vichwa uh, vyetu sasa tunapobariki hii ndivai. Baba yetu uliye mbinguni, ninapowaza ninaposhika hii divai hapa amba, ambayo inawakilisha damu ya Yesu oh, jinsi kwamba katika damu hiyo inayotiririka dhambi zangu zimeondolewa, zimewekwa katika bahari ya usaulivu no uh, na hazitakumbukwa tena. Na kwa hii damu, siku moja mfulana aliyekuwa akifa ailala huko hospitalini, nawe uliniokoa oh, hey, Mungu God, jinsi inavyokushukuru Bwana. Niposa, ukanipa agizo katika Roho Mtakatifu kuwaongoza watu hadi Kavari na niwaonyeshe njia ya kwenda nyumbani. Uh, asante Baba, na sasa takasa hii ndivai uh, kwa matumizi uh, iliyokusudiwa, na kila mtu ashirikie katika sakramenti hii usiku huu Apokee nguvu za kiroho na za kimwili kwa ajili ya safari iliyoko mbele in Jesus name, Amen, kwa kuwa twaomba katika jina la Yesu, amina. Kusimama hapa na kuangalia jamaa wakiingia, na hivyo ndivyo itakavyokuwa hivi karibuni, jamaa kwa jamaa, na safu kwa safu, kundi kwa kundi, mmoja kwa mmoja. Takapo mlaki hutokuwa wakati wa jinsi gani, wakati hawa wanadamu wote waliokuwa juu ya nchi ambao walimwamini yeye na kumtumaini watakutana hapo siku hiyo. Si litakuwa la ajabu. Hatutatawadha na miguu usiku huu kwa sababu ya maji, hatuna vifaa vya kutosha sasa hivi, na vitawekwa hivi karibuni. Atumaini wao wanaendelea vyema kujenga haraka jengo jipya la ibada, ingawaje nadhani yafaa sana kuwa na ushirika Tarehe moja ya mwaka hivi, wakati kama huu wa siku sasa. Nini mtokawa nje ya mji, endesheni kwa makini sana kesho mwendapo nyumbani. Mungu awe nanyi nani, nani mlio wenyeji wa hapa, umkaribu Mungu atakuwa pamoja nanyi na atawasaidia. Na sasa Bwana akipenda, yani bidi niondoke kwa ajili ya mkutano unaofuata utakaokuwa huko Arizona. Kisha Mungu akipenda nitarudi tena kuwa nani kwa ajili ya zile mihuri saba, kama vile tu nilivyowaahidi. Bila shaka nahitaji maombi yenu, nawatakieni mfanye hivyo sana na hivyo kusahau kuniombea, na kila kitu kiendelee vyema kwenu. Nami bila shaka nimekudhamini kuhudhuria kwenu na jinsi mmesikiza yale nimesema katika Injili naamini kuwa tunafanya badiliko sasa. Nami nawashukuru kwa ukarimu wenu, na wengi wenu mmeendesha motokaa maili nyingi waje kusikiza mtu hivi hivi tu kama mimi, nikijaribu kuleta neno la Mungu. Inahakika ni kitu fulani zaidi ya hicho, ndicho mlichokuja kusikia zaidi yangu, kwa sababu sina chochote ambacho ningetoa Sina elimu, no, si mtu mashuhuri, no, hamna kitu kwangu. Ndipo niona hapo watu wakiendesha magari maili mia kadhaa na kusimama wakingoja hapa saa nane usiku. Haikuwa kwa sababu ya nilichokuwa nacho, ni Kristo na furahi sana. Mampenda, nami pia nampenda, nasi sote pamoja twampenda na kwa sababu twampenda, haitatubidi tubidi kuwachana. Tunaweza so kutengana kidogo hapa na pale wakati unapoendelea, lakini tutakuwa pamoja tena. Imekuwa shauku yangu kujaribu kuongoza watu hadi mahali hapa, na sasa, kuanzia mwaka mpya, nataka kusema, si mwaka mpya wa furaha kwen, nataka kuwaambieni hili. Mungu awabariki wa na yakifanya hivyo hilo ndilo pekee tunaohitaji kwa mwaka ujao, na mimi natumaini yeye atatubariki. Na sasa kwa neema yake tutajaribu mwaka huu ujao, akiniweka hai na kuwawekeni hai kwa neema yake. Natumaini itakuwa mchungaji mzuri zaidi mwaka ujao kuliko nilivyokuwa mwaka huu. Tumaini nitakuwa mtumishi bora kwa Kristo. Nitajitahidi sana niishi karibu zaidi, mwaminifu zaidi Niulete ujumbe kama tu yeye anachonipa, nitaulete kwenu vyema niwezavyo, bila kuwanyima chochote. Yeye atakachonipa mimi, niwape. Nitafanya chote nijuacho, nami najua mwajisikia vivyo hivyo, nani mwajisikia vile vile, kwamba sote tunataka kufanya kazi pamoja. Sasa kwa kuwa nuru za jioni, hakika sinavifia Najua linatua kwa mbali, nchi inapoa, twajua hilo. Inena kiroho, kanisa limepoa na ufufuo umekwisha. Hatujui kipi kitakachofuata, lakini tutamtumainia Mungu kwa haya chochote kile. Na sasa kama sisi, wakati mwingine, nataka mkumbuke kuwa maskani haya hapa yana mmoja wapo wa wachungaji wazuri zaidi walioma duniani, nasi, awamani, mcha Mungu mtu mzuri, na nisipokuwepo, ndugu Nevo ndiye anayesimamia yote kama tu vile mimi ningekuweko hapa. Wadamini shemazi na wengineo lazima wadumu katika huduma zao kama vile wao wafanyavyo, nayo ndiyo makao yetu makuu. Hapa ndipo penye uh, tuta, penye tunakaa papa hapa bili pao. Hata kuwa nami nje ni kwa ule mkutano tu, yeye atarudi hapa. Shughuli na kadhalika itaendeshwa kutoka hapa. Vivyo hivyo huenda tu kule, hilo si e kuonyesha kuwa ninawaacha, ninaenda tu, mwaelewa. Niono tu si maana yake, tumaini na kuamini kuwa itakuwa ita kwa manufaa ya kanisa lote. Nami najua itakuwa bora kwetu sisi sote tukifuata uongozi wa Bwana. Ilo ndi lolote tujualo, kutenda si rahisi kwangu. Nakumbuka wakati mmoja hapa mbeleni, ili nilazimu kuondoka kanisani hapa. Baadhi yenu ninyi watu wa zamani mwakumbuka hilo, jinsi singeweza kulifanya. Nawapenda watu. Ilipokuwa mvulana mdogo, sikupendwa, hakuna yeyote aliyenijali nilipokuwa mtoto nami nilipompata mtu fulani aliyenipenda, ni, ninge, ningelitaka kuafia sasa, kwa sababu uh, mtu fulani anakupenda mtu fulani anakujali. Nilikuwa nikipanda siku moja juu ya kikingi na kulabu yangu ikatereza toka kwenye kikingi kikuukuu cha mwerezi, na kifundo kilikuwa juu sana, nami nikakigonga kwa chombo changu cha kujishikilia na nikai mpinduka na kuanguka umbali hupatao futi kumi na tano na kushika uh, mkono wangu. Mwanamke mmoja akapiga mayowe, naye akajipapasa papasa mwenyewe hivi. La mara nilimpenda mwanamke huyu, yeye alijali, yeye alikuwa mtu aliyejali. Nami kila siku niliwaza wowote wanijalio na wapenda, na hapa wakati fulani uliopita alitelemka mjini. Alikuwa nawaza kuhusu siku zilizopita na kile Mungu amenitendea, nami hakika nashukuru. Nami nawashukuru kwa ajili ya upendo wenu na ushirika nami. Singejaribu kamwe kuwaongozeni vibaya. Kila mara itakuwa kwa njia sahihi, vizuri nijuavyo. Nani mwanishuhudia, sikusema chochote kunihusu mimi. Kila mara nimekuwa Yesu Kristo, maana nimejaribu kusimama karibu sana na eneo lake kama nijuavyo kusimama, waongozeni ninyi na kuwarejesha ninyi hadi mahali hapa, nami na wakabidhi ninyi mikononi mwa ndugu Nevo, kwanza katika mikono ya Mungu, na ndipo katika uh, mkono wa ulinzi wa ndugu Nevo. Chunga hili kanisa na kutunza huu uridi hadi nitakapokuwa na huu mkutano na nirudi kwenu tena nikitumaini e kuwa ifikapo e wakati huo nitaweza kuwaletea ufunuo mkuu toka kwa Mungu, utakawafurahisha kila moyo na kulitukuza kanisa la Mungu. Sisi kila mara hupokea ushirika. Sitaki kusema eh, lingine zaidi. Wajua jinsi navyojisikia e, nami nadhani wimbo utupasa kuimba sasa, Yesu kwa imani na kutumaini Tuinamishe vichwa vetu sasa ndiko hivyo. Mbona eh, usituruhusu kwenda kwa kuombea kwa kutuombea Mungu awabariki.